อยากทราบการหา Chocobo ใน final fantasy 9 ครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Sirichut, 16 กรกฎาคม 2012.

1. Sirichut New Member

EXP: 4 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 1
    อืม ตอนนี้ ใส่สูตร Action Replay เข้าไป ไม่รู้ว่า จะต้องใช้ไอเท็มไหน ครับ
    หรือ ต้องเริ่มจับไหม่ตอนสู้แล้วโยนผักไห้มั้นกินอย่างเดียวหรอครับ
    เพราะผมต้องใช้วิ่ง ระหว่างเมืองอย่างเดียวครับ ขี้เกียจสู้เยอะอิๆๆๆ
  2. Lullabyzx Member

EXP: 45 ถูกใจที่ได้รับ: 2 คะแนน Trophy: 8
    Ff9 มันไม่ต้องสู้เอาโจโคโบ๊ะนี่ครับ ให้เราเข้าไปในป่า โจโคโบ๊ะ ด้านซ้ายขอวหลังเมือง Lindblum ตอนที่เราจะไปถ้ำ gizamaluke อะไรจี่แหละ ป่าจะอยู่ด้านขวา ของหนองน้าม Qu เป็นป่า กลมๆ อยู่เกืบติดๆทะเล แล้วที่นี้เราเข้าไปก็เล่น เกมส์ โจโคโบ๊ะ ฮอตแอนด์คูล มันจะให้เราขุดหาสมบัติ ขุดจนครบ 23หรือ24แผนที่นี่แหละคับ เราก็จะได้โจโคโบ๊ะทอง ไว้บินไปนู้จี่นั่น ถ้าเป็นโจโคโบ๊ะเหลืองมันช่วยไรไม่ค่อยได้ครับ แล้วเวลาเราจะเรียกโจโคโบ๊ะก็ไปยืนณงรอยเท้ามันแล้วก็กดใช้ไอเม ผัก กิชาล อ่ะคับ ฟาซื้อได้ที่ mog ในป่าโจโคโบ๊ะ ปล.อัจี้สำหรับ ff9น่ะคับ แต่ที่พี่พูดว่าต้องสู้โยนผักเนี่ยมัรเหมือน ff7 ผมเวล98แระค้างเติ่งไม่ได้เก็บเวลต่อ อาวุธครบของครบหมด บอส กากเกิ้น ออสม่า 5เทิร์นดับ
  3. Sirichut New Member

EXP: 4 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 1
    ป๊าดด ขนาดนั้นเลยหรอครับบบอิๆๆ เลเวล 98 โห เล่นกี่เดือนอ่ะครับ
  4. Lullabyzx Member

EXP: 45 ถูกใจที่ได้รับ: 2 คะแนน Trophy: 8
    อาทิตย์นึงคับ เล่นในมือถืออ่ะคับ ไปรอ อะไรก็งัดมาเล่นไปพลางๆ

Share This Page