อยากทราบมุมมองของ ฮารุฮิ ของแต่ละคน

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย wan, 22 ตุลาคม 2008.

1. wan New Member

EXP: 141 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    อยากทราบว่า พวกนักเดินทางจากอนาคต มนุษย์ต่างดาวและพวกมีพลังจิต มองฮารุฮิในรูปแบบใดบ้าง
    เพราะดู การ์ตูนใน Youtube มันเป็นซับ อังกฤษ ฟังออกบ้าง ไม่ออกบ้าง =_=
  2. Azemag Aze McDowell

EXP: 2,326 ถูกใจที่ได้รับ: 220 คะแนน Trophy: 133
    เอาที่ผมเข้าใจละกันนะ (เสียงญี่ปุ่น ฟังไม่รู้เรื่อง ซับภาษาอังกฤษ แปลถูกมั่งไม่ถูกมั่งเหมือนกัน)

อาซาฮินะ มิคุรุ - ฮารุฮิ เป็นต้นเหตุึให้ไม่สามารถเดินทางย้อนกลับไปในอดีตเกินกว่า 3 ปีที่แล้วได้ เธอจึงถูกส่งมาเพื่อตรวจสอบเกี่ยวกับฮารุฮิ และคอยเช็กว่าเมื่อใดที่มิติเวลาเกิดความผิดพลาดขึ้นจากฝีมือของฮารุฮิอีก

นากาโต้ ยูกิ (ขวัญใจผม) - เธอเป็นองค์รวมของข้อมูลที่มีชีวิต ฮารุฮิก็เฉกเช่นเดียวกัน เพียงแต่เธอสามารถวิวัฒนาการตัวเองได้ด้วยข้อมูลของเธอเอง เธอถูกส่งมาเพื่อสังเกตุการณ์และรวบรวมข้อมูลจากฮารุฮิ

โคอิซึมิ - ฮารุฮิมีพลังที่จะเปลี่ยนแปลงโลกได้ตามที่เธอต้องการ ดังนั้นเธอจึงเป็น "พระเจ้า" และเมื่อใดที่เธออารมณ์เสีย เธอจะสร้างอีกปิศาจยักษ์ออกมาในอีกมิติหนึ่งเพื่อปลดปล่อยความเครียด และหากปล่อยให้มิติดังกล่าวขยายตัวจนครอบคลุมโลกจริง โลกก็จะสูญสลายไป โคอิซึมิจึงถูก "องค์กร" ส่งมาเพื่อคอยดูว่าเมื่อใดที่ฮารุฮิอารมณ์เสีย เขาจะได้ไปกำจัดปิศาจยักษ์ในอีกมิติ

รอท่านอื่นๆมาเพิ่มเติมละกันครับ ไว้กลับห้องไปดูอีกรอบให้ชัวร์ก่อนแล้วจะมาแก้ไขทีหลัง
  3. topkun New Member

EXP: 1,577 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    เหตุผลที่ต้องจับตามอง...

นักเดินทางจากอนาคต ไม่สามารถเดินทางย้อนไปได้มากกว่า 3 ปี ซึ่งต้นเหตุมาจากฮารุฮิ

มนุษย์ต่างดาว ค้นพบข้อมูลมหาศาลที่หลั่งไหลออกมาจากฮารุฮิ ซึ่งไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน

พวกมีพลังจิต คอยป้องกันไม่ให้อวาตารของฮารุฮิทำลายโลกปัจจุบัน
  4. mogca モーグリ:零式

EXP: 3,686 ถูกใจที่ได้รับ: 43 คะแนน Trophy: 98
    บ...บร๊ะเจ้า!?

[action]ไม่แคล้วโดนเตะ[/action]
  5. naratit Member

EXP: 75 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 6
    ขอแนะนำว่า หากลองดูอนิเมแล้วชอบหรือ รู้สึกว่า อยากรู้ถึงข้อมูลส่วนที่ลึกกว่าซึ่งอนิเมทำตกหล่นไป
    ลองอ่านฉบับนิยายดูสิครับ เพราะรายละเอียดทั้งหมดจะอยู่ในนั้นโดยไม่ตัดทอน
    ว่าแต่ เล่มสองมีกำหนดออกหรือยังเนี่ย?
  6. Azemag Aze McDowell

EXP: 2,326 ถูกใจที่ได้รับ: 220 คะแนน Trophy: 133
    ู^
    ^
    ^
    เล่มสองที่ว่านี่หมายถึง นิยาย สินะครับ
    อันนี้คาดว่าคงอีกไม่นานหรอกครับ

ว่าแต่ มังงะ เล่มสามออกแล้ว หน้าปกเป็น Nagato Yuki ด้วย สุดยอด!!!!

[action]เอเลี่ยนจงเจริญ[/action]
  7. evol Well-Known Member

EXP: 954 ถูกใจที่ได้รับ: 2 คะแนน Trophy: 88
    เพิ่งได้มีโอกาสอ่านการ์ตูนเรื่องนี้เพราะมีสำนักพิมพ์เอาเข้าในไทย
    ตอนนี้ถึงเล่ม 3 แล้ว

เข้ามาดูความเห็นของชาวบ้านทั้งหลายเพราะผมเองตอนนี้ก็กำลังพยายามทำความเข้าใจอยู่...

ทุกวันนี้ก็ยังไม่เข้าใจถึงสิ่งที่การ์ตูนเรื่องนี้จะสื่อ แต่ว่ามิคุรุจังกับนางาโตะนี่น่ารักฉิบ...

ปล. ไอ้ฮารุฮิแด๊นซ์นี่ใครเป็นคนคิดนะ ช่างฮาได้ใจจริงๆ
  8. yoshiki FATE

EXP: 861 ถูกใจที่ได้รับ: 15 คะแนน Trophy: 38
    ดูจบไปหลายรอบยังไม่เข้าใจเท่าที่ควรเลยค้าบ T T

ว่าจะหาฉบับนิยายมาอ่านเหมือนกันเผื่อจะกระจ่างมากขึ้น
  9. ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP: 4,254 ถูกใจที่ได้รับ: 8 คะแนน Trophy: 88
  10. mogca モーグリ:零式

EXP: 3,686 ถูกใจที่ได้รับ: 43 คะแนน Trophy: 98
    บัดซบ!! กรูดูแล้วเข้าใจ!! โอ้วววม่ายยยยยย~~~ไม่จริงงงงง

มันจะกลายเป็นธงชาติโอตาคุไปมั้ยครับเนี่ย >__<
  11. ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP: 906 ถูกใจที่ได้รับ: 4 คะแนน Trophy: 88
    ฮารุฮิ....เธอคือพระเจ้า!!! ที่จะมาสรรสร้างโลกใหม่

ฮารุฮิจงเจริญ!!!

ในที่สุดข้าพเจ้าก็เป็นโอตาคุใช่มั้ยเนี่ย!!!

/me ไชโย!!!(เป็นตั้งนานแล้วไม่ใช่เรอะ)
  12. ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP: 4,254 ถูกใจที่ได้รับ: 8 คะแนน Trophy: 88
    เออ สีมันเหมือนลายธงชาติได้จริงๆ 555+
  13. Faterin New Member

EXP: 20 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    ให้ความรู้สึกเหมือนกับยัยตัวร้ายในเรื่อง my saasy girl -*- เคียวก็เป็นเกียงยูไป
  14. madsmn Anglophiles man

EXP: 403 ถูกใจที่ได้รับ: 4 คะแนน Trophy: 38
    เป็นสไตล์คาแรคเตอร์ที่ผมไม่ชอบนะครับคนๆนี้ - -''

ส่วนฮารุฮิจากมุมมองของตัวละครอื่น คิดว่าน่าจะถูกแล้วนะครับ แต่ส่วนตัวคิดว่า พ่อเกี๊ยวของเรา ต้องไม่ธรรมดาเหมือนกันแน่ๆ
  15. NeGiOn New Member

EXP: 19 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    มีข่าวลือมาบ้างว่า เกี๊ยว มันไม่ธรรมดาครับ -3-

Share This Page